Wednesday, January 31, 2007

उन्हं उतरती होती
जरा वेडूलीच वेळ
तशा सांजप्रकाशात
तुझ्या आठवांचा खेळ

एक हलकीशी सर
होती पडूनिया गेली
तुझ्या लाडक्या जुईत
थरथर भरलेली

वेल साजरी गोजिरी
तिचा लडिवाळ हात
फिरावासा वाटे मला
हळू माझिया केसांत

न्हालेल्याशा प्रकाशात
शुभ्र सात्त्विकशी फुले
तुझे दुधागत हासू
आणि चमकते डोळे

टपकुनि एक थेंब
आला माझ्या गालावर
कोण जाणे कुठे होता
डोळ्यांत की वेलीवर?

12 Comments:

टपकुनि एक थेंब
आला माझ्या गालावर
कोण जाणे कुठे होता
डोळ्यांत की वेलीवर

वा!!

इतिAnonymous yogesh
Wednesday, January 31, 2007 9:42:00 PM  

Good...

Dhananjay

इतिAnonymous Anonymous
Thursday, February 01, 2007 9:18:00 PM  

surekh.

इतिBlogger Nandan
Friday, February 02, 2007 1:00:00 AM  

उत्तम! आता भेटलो की ह्याला चाल लावायचा प्रयत्न करूया! काय? (:D)

इतिAnonymous prasad chaphekar
Friday, February 02, 2007 11:48:00 PM  

'वेडूलीच' वेळ... :) सुरेख शब्द!

इतिBlogger प्रिया
Tuesday, February 06, 2007 3:47:00 AM  

aahaa !
tujhya saglyaa posts na hech mhanawasa watata :D
kiti goaD lihilayas :)

इतिBlogger Mandar Gadre
Wednesday, February 07, 2007 10:51:00 PM  

टपकुनि एक थेंब
आला माझ्या गालावर
कोण जाणे कुठे होता
डोळ्यांत की वेलीवर?

सुन्द्र!

इतिBlogger charuta
Sunday, February 18, 2007 12:08:00 PM  

आह किती गोड आणि हळुवार आलेत सगळे शब्द ..

इतिBlogger Meenakshi Hardikar
Friday, April 13, 2007 4:51:00 PM  

farach surekh! ekahi awajaD shabd na vaparata, ani yamak juLavaNya saThi kasarati na karatahi, yamak chhaan juLavun punha kavitecha ekasand artha hi sadhalaas. :-)

great!!!

इतिBlogger अभिजीत कुलकर्णी
Friday, May 25, 2007 3:29:00 PM  

tumhi bhaltyach awaghad ahat tai...

इतिBlogger raya
Monday, January 14, 2008 11:14:00 PM  

zakkas! lage raho.

इतिAnonymous Anonymous
Saturday, February 02, 2008 9:43:00 PM  

इतक्या सुंदर कविता करतेस मग त्यांना नावे(शीर्षक) का गं देत नाहिस?
तुझे सगळेच लेखन अतिशय आवडले.
शुभांगी

इतिBlogger Shubhangee
Tuesday, July 15, 2008 4:20:00 PM  

Post a Comment

<< Home